Tên đăng nhập: Mật khẩu: Đăng ký || Quên mật khẩu
Facebook của lớp ĐH Tin3aYoutube
BaoVy MMO 2012

BaoVy MMO 2012

You are not connected. Please login or register

Go downThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Wed Dec 07, 2011 7:33 pm
Admin
Admin

Hướng dẫn mở tranh chấp đòi lại tiền đã đầu tư với các trang lừa đảo trong thế giới MMO (dùng Paypal)

Dưới đây mình sẽ giúp các bạn đòi lại tiền khi bạn mua 1 cái gì đó trên mạng hoặc bạn gửi tiền cho một ai đó mà kết quả không như mong muốn, ví dụ như bạn đầu tư chơi PTC để nâng cấp tài khoản, thuê Referral của 1 Site PTC nào đó mà chẳng may Site đó Scam, hoặc ăn gian, hoặc trả tiền muộn, site gặp lỗi ....thì bạn có thể làm cách này để đòi lại tiền ( cơ hội đòi lại được khi site còn hoạt động là 80%, khi site die hẳn là 50/50) - của mình đã đòi 4 lần và thành công cả 4 lần, các bạn làm như sau chú ý hình này chỉ là 1 ví dụ minh họa)

- Bước 1 : Đăng nhập vào Paypal các bạn sẽ thấy trong mỗi hóa đơn mua có chữ "detail", click vào đó sẽ ra hình này ( nếu không quá 45 ngày thì vẫn còn):

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Step1

click như trong hình sẽ để đến bước tiếp

- Bước 2 :Chọn tiếp như trong hình dưới

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Step2

- Bước 3 :Chọn tiếp như trong hình hướng dẫn bên dưới

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Step3

- Bước 4 :Thực hiện như chỉ dẫn hình bên dưới

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Step41
[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Step42

Số tiền muốn đòi thì các bạn cứ ghi tất cả số tiền trong hóa đơn đó
chỗ "lời nhắn tới nhà dịch vụ" các bạn ghi đại loại ( vd như trang Scam elebux) là "Dear Elebux Admin, I have invest 30 $ to elebux for upgrade membership and rent referral, but elebux has bug, site down and i can not login then I lost money....." tóm lại đây là chỗ mình gửi thư tới elebux để mình nêu ra lý do đòi lại tiền chính đáng, tiếng Anh mà không biết mấy thì các bạn có thể dùng Google mà dịch, sau đó cứ viết bừa thì nó cũng hiểu ý mà
cái link mình đã mua của nó thì các bạn mở email ra Paypal đã gửi cho bạn sẽ có,xem hình:

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) Link

Sau đó các bạn ấn bước cuối cùng là xong, bây giờ thì chờ đợi $ sẽ refund về cho các bạn

Chú ý:

- Sau khi mở tranh chấp đòi bồi thường thì nếu 20 ngày bên bán không có phản hồi cho bên mua ( là các bạn) thì Paypal sẽ tự động refund tiền cho các bạn

-Nếu bên bán thương lượng phản hồi lại thì các bạn lựa chọn có hoặc không tranh chấp nữa ( trường hợp dịch vụ của họ đã tốt trở lại), nếu có thì gọi là tranh chấp leo thang, còn không thì tranh chấp kết thúc

-Khi đã đòi được tiền rồi thì dịch vụ của bạn với nhà cung cấp (những trang web lừa đảo) chấm dứt ( account has been suspended)

Hướng dẫn open dispute paypal , Đòi lại tiền paypal, Hướng dẫn đăng ký paypal, hướng dẫn tranh chấp Paypal, hướng dẫn kiếm tiền với Paypal, Hướng dẫn tranh chấp một giao dịch PayPal, Hướng dẫn đòi lại tiền từ site scam, Open dispute Paypal, Hướng dẫn kiếm tiền trên mạng.

Cachep8x Bổ sung :
1/ HƯỚNG DẪN NÊU LÝ DO TRANH CHẤP trong mục "Compose Messager to Seller"

Để refund có khả năng thành công cao thì phải nói đến ... cái "mồm", nói làm sao để cho bọn "trẻ" nó phải "nể" thì mới mong đòi lại được tiền được!
Mình lấy ví dụ: khi bạn mở chanh chấp trong pp thì lần đầu tiên viết thư sẽ chuyển đến cho admin site "scam" cần refund nên các bạn có thể viết như sau (các bạn có thể chỉnh sửa lại đi một chút chứ đừng nên copy y nguyên như này :120: ):

"All PTC sites have this situation and will be scam.I trusted you and gave you a time to overcome the break-down but you made me hopeless.I don't want to join with you anymore. Pay my money back!"

dịch ra là:
"Mọi site PTC đều có tình trạng như này và dẫn đến scam, "tao" đã cho "mày" 1 khoảng thời gian để giải quyết, nhưng mày đã làm tao thất vọng, tao không muốn tham gia với mày nữa, hãy trả lại tao tiền !"

Hãy cho nó 1 vài lí do. Đừng có bảo với nó là tôi uống say nên lỡ ngủ với vợ nó là được. Điền vào ô "Compose Messager to Seller"

Lưu ý: Vợ nó mà lấy tiền của bạn đã quá 45 ngày thì bạn ra chợ mà đòi chứ đừng có đòi Paypal nữa nhé! Nó không có tiền mà trả bạn nữa đâu!

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) 7-1

Sau một thời gian bạn muốn leo thang tranh chấp thì lần này sẽ phải gửi tin nhắn cho chính PP, cung cấp bằng chứng cho họ để họ xử lý! Lần này thì bạn nên viết thật ra, đừng có giấu diếm gì cả, một số bài viết tại 1 số blog có nói rằng, nên đầu tư vào PTC = PP, rút tiền bằng AP hoặc ngược lại, tuy nhiên mình thấy làm như vậy thì cũng ... hơi có 1 chút vấn đề !!! Vì thực chất bạn đã rút được tiền từ các site PTC scam đó 1 chút rồi, nhưng bạn lại không thông báo cho họ biết, đối với PP thì lúc đó họ nghĩ bạn đang bị lừa toàn bộ số tiền, họ sẽ liên lạc với Admin site scam đó để tìm hiểu, nếu như có bằng chứng rằng bạn đã rút tiền bằng ngân hàng khác rồi thì mình nghĩ PP sẽ có 1 chút suy nghĩ khác về bạn! Vậy thì phải viết tiếp như nào để cho bọn "trẻ" nó phải "nể", đại khái bạn có thể viết:
"I tried to contact to admin of site 'A" to receive their help, but i got nothing.I have some pictures to demonstrate that they cheated:
Image 1: ...
Image 2: ...
Image 3: ...
I've taken my money back from this invest before but i think i'm worthy to get it.Because i invest to get the profit,not a loss.I hope you will undestand what I think!I hope you will help me to take my money back.Thank Admin!

Thanks Admin!"

dịch ra thì là:
"Tôi đã cố gắng liên lạc với Admin site "A" để mong được sự giúp đỡ từ họ, nhưng không nhận được bất cứ điều gì!!! Tôi có một số hình ảnh chứng minh họ đã lừa đảo:
hình ảnh 1:
hình ảnh 2:
hình ảnh 3:

Trước đây, tôi đã rút được một ít tiền từ việc đầu tư này, nhưng tôi nghĩ tôi đáng được nhận nó, Bởi vì tôi đầu tư là với ý định lấy lãi chứ không phải để lỗ vốn! Tôi nghĩ bạn sẽ hiểu những suy nghĩ của tôi! Tôi hy vọng bạn sẽ giúp tôi lấy lại tiền !
Cảm ơn Admin!"

Sau đây là 3 hình ảnh bạn cần phải chụp, mình ví dụ là site "buxbindass" nha (hy vọng sau này không phải dùng chính những hình ảnh này để gửi cho PP :134:) !!!

Hình ảnh 1:

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) H25C325ACnh1

Đối với hinh ảnh 1: bạn viết thêm bên dưới đường link của nó một câu sau: admin vcbux đã ngừng trả tiền từ ngày ... 9/4
[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) H25C325ACnh2

hình này bạn ghi thêm 1 câu: tôi đã cố gắng kick vào biểu "cashout" nhưng nó đưa tới trang chính

[HD]Tranh chấp đòi tiền đã đầu tư với Site Scam(T.công 80%) H25C325ACnh3

Hình này thì ghi: đây là quy định của họ, và họ đã không thực hiện theo chính quy định của họ nói ra (tất cả ghi bằng tiếng anh đấy nha)
Nếu bạn không biết nhiều về tiếng anh (giống mình :138: ) thì vào 2 site này để dịch:

1.http://vdict.com/?autotranslation
2.http://translate.google.com.vn/#

Sau khi làm xong thì đợi xem có mail gì của bọn nó gửi cho không, nếu không có gì thì chuẩn bị nhận lại tiền là vừa rồi, nếu có nhận được tiền thì gửi qua đường bưu điện cho mình mấy gói cafe tan nha :149:

---------------------------------------------------------------------

"Bổ sung, để các bạn đòi tiền lại cho lẹ.Trước tiên các bạn vào mục cash out của trang bạn mún refund. Sau đó bấm cash, tất nhiên trag sẽ báo lỗi,hoặc để chữ paying.các bạn chụp hình đó xog,rồi úp lên photobucket. Tiếp nữa,vào TOS, kiếm cái mục payment, kiếm cho dc dòng chữ pay instant.chụp cái dòng chữa đó.rồi úp lên photobucket tiếp.Trở lại phần viết mes để mở tranh chấp. Các bạn hãy viết "tôi thực hiện rút tiền,nhưg kô dc chi trả,tôi mún đòi lại tiền đầu tư ở đây, xin hãy júp tôi"(cái này các bạn dịch sag tiếg Anh nha).Vết như thế,rồi paste 2 cái link hính hồi nãy bạn úp lên photobucket.Rồi gửi tranh chấp cho paypal,miễn là thanh toán của các bạn trog vòng 45-48 ngày,palpal sẽ refund lại hết,cho dù bạn đã cash dc 20USD.Và thời jan refund sẽ rất lẹ.khoảng 3 ngày sẽ về tài khoản PP,và thêm 3 ngày nũa nếu bạn chuyển về credit.Chúc các bạn đòi lại dc tiền"

---------------------------------------------------------------------

bacbaphi15 Bổ sung :

* Lưu ý một chút về quá trình mở dispute:

- Một số bạn hiện nay còn không biết lấy bằng chứng hay ... lý do gì để refund site scam, thì mình sẽ nói qua 1 chút về việc này! Bằng chứng chứng minh là nó scam đúng không? vậy thì cần những gì ?
Bạn có rút được tiền không? chụp bằng chứng không rút được tiền ở đâu thì trong các bài trước đã nói nên mình sẽ không nói lại!

Nếu chỉ 1 mình bạn không rút được tiền thì nó chưa chắc hẳn là bằng chứng trọn vẹn, vậy thì phải đưa được bằng chứng là có nhiều người cũng không rút được tiền, việc chụp ảnh là khá lằng nhằng, bạn có thể gửi link 1 số bài viết trong forum cho PP.

Bạn phải biết, bất kỳ hành động, lời nói nào của admin nếu như trong đó tiềm ẩn 1 chút về việc scam (bảo trì, thông báo ngừng cashout, chuyển server ...) thì phải chụp lại ngay. Lấy ví dụ như về việc admin site buxoze có viết 1 bài rằng: ... ngày 26/4 sẽ mở lại cashout cho mọi thành viên ... và sau đó là ... ra đi không 1 lời vĩnh biệt <---> đây có phải là 1 bằng chứng không? Mình ví dụ thêm về admin site vcbux (do số liệu không nhớ rõ nên mình chỉ nói vắn tắt vào việc chính): ngày 9/4 ngừng cashout mà không nói 1 lời gì, sau đó hơn 1 tuần mới nói sẽ trở lại. Sau đó vài ngày nói sẽ chính thức trở lại, đến hôm trở lại thì ... hình như là 24h sau mới trả tiền, mà việc trả tiền rất bập bõm, không thường xuyên và liên tục, đấy là còn chỉ trả cho AP thôi chứ PP thì ... chắc chưa ai được! <---> Đây có phải là 1 bằng chứng không ? Bạn nên biết là đối với việc làm ăn thì uy tín phải đặt nên hàng đầu, đặc biệt là đối với người nước ngoài thì sẽ càng nguyên tắc về việc này hơn! <-----> đây sẽ là 1 lợi thế nếu như bạn có được những bằng chứng cụ thể này.

Hiện nay bọn này vẫn hay copy lại TOS của các site tương tự, và TOS này cũng đã được chỉnh sửa để... lợi thế không nghiêng về phía ta "thanh toán của bạn sẽ được xử lý ngay lập tức thông qua PayPal hoặc AlertPay trừ khi bất kỳ thanh toán bộ vi xử lý đang gặp khó khăn kỹ thuật" Tuy nhiên đây chỉ là trục trặc về kỹ thuật, vì thế ta vẫn nên chụp lại bằng chứng này ... gửi cho pp xem đó là trục trặc thật hay là ... họ cố tình!

Mọi bằng chứng đã có thì đến những câu trích dẫn của bạn cũng phải chặt chẽ và hợp lý, không thể "chỉ hươu nói vượn" được, vấn đề này thì bạn phải tự suy nghĩ để "nói sao cho trẻ con cũng phải hiểu"! Bạn nên ghi rõ thời gian cụ thể về hình ảnh bạn chụp nếu trong hình không có nhé! ví dụ: ngày dd/mm/yy admin site A đã nói acb gì đó nhưng họ đã không làm theo như chính lời họ nói! ....

Chắc 5 điều chú ý trên cũng đủ để bạn có 1 cuộc dispute hoành tráng và đầy lợi thế rồi :134: Tuy nhiên nó chưa hẳn đã đầy đủ, các bạn đọc tham khảo và góp ý thêm cho mình nhé! Chúc các bạn thành công!
https://test3.forum-viet.com

Thích

Báo xấu [0]

Gửi một bình luận lên tường nhà Admin

Về Đầu TrangThông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

« Xem bài trước | Xem bài kế tiếp »

Bài viết mới cùng chuyên mục

Quyền hạn của bạn:

Bạn không có quyền trả lời bài viết